Spurt og svarað

29. nóvember 2012

Zoloft og brjóstagjöf

Sæl!

 Ég er að taka Zoloft og er með tvíburana mína a brjósti. Þeir eru 8 vikna og ég hef verið að taka 50 mg. Zoloft í viku núna. Og mér finnst mjólkin vera að hverfa úr brjóstunum á mér eftir að ég byrjaði að taka lyfið. Ég fann alltaf að eftir 3 tíma voru brjóstin stútfull. En núna finnst mér þau alltaf galtóm. Getur það verið?

 

Sæl og blessuð!

Nei, það getur ekki verið. Þetta er meira tilfinning þín en raunveruleikinn. Það er einmitt um 8 vikum eftir fæðingu sem konur eiga að hætta að finna fyrir breytingum í brjóstunum. Það má segja að þá sé aðlögun brjóstanna að mjólkurframleiðslunni fullkomnuð og þær finna ekki fyrir neinu. Það er eins og ekkert sé að gerast í brjóstunum og þannig á það að vera.
Til hamingju hvað allt gengur eðlilega hjá þér
Katrín Edda Magnúsdóttir,
ljósmóðir og brjóstagjafaráðgjafi,
29. nóvember 2012.







Senda fyrirspurn
Allir reitir verða að vera fylltir útSenda
Fyrirspurnin þín hefur verið send.
Fannstu ekki svar?

Einnig viljum við benda á bæklingaröð Ljósmæðrafélags Íslands og greinarnar "Ljósmóðirin skrifar um", þar er að finna svör við mörgum af algengustu fyrirspurnunum.

Ljósmóðir mun leitast við að svara fyrirspurnum sem fyrst en athugið að það geta liðið allt að tvær vikur frá því að fyrirspurn er send inn og þar til svar er birt hér á vefnum. Svör við fyrirspurnum eru aðeins ætluð til fræðslu og upplýsingar en eiga á engan hátt að koma í stað faglegrar aðstoðar ljósmæðra, lækna eða annars fagfólks.

Því miður getum við ekki svarað öllum fyrirspurnum sem berast en leitumst fyrst og fremst við að svara fyrirspurnum um efni sem ekki hefur verið spurt um áður. Svör við fyrirspurnum birtast hér á síðunni ásamt fyrirspurninni sjálfri.